วันศุกร์ที่ 28 มกราคาม 2565 เลา 10.00 น. ฝ่ายวิสาหกิจ ได้ร่วมกันจัดพิธีทำบุญเลี้ยงพระเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ เพื่อเสริมสร้าง ความเป็นสิริมงคลในการปฏิบัติงาน โดยจัดให้มีพิธีสงฆ์ และถวายภัตราหารเพล แต่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป ณ ห้อง Co-Working Space ชั้น 3 อาคารวิษณุรัตน์.โดยมี ดร.อภิรมณ อุไรรัตน์ รองอธิการบดีฝ่ายวิสาหกิจ เป็นประธานในพิธี ผศ.ดร.วุฒิพงษ์ ชินศรี พร้อมด้วย ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายนวัตกรรมและวิสาหกิจและผู้อำนวยการศูนย์บริการทางวิชาการ, ผศ.ดร.ธรรณพ อารีพรรค รองผู้อำนวยการฝ่ายบริการทางนวัตกรรมและวิสาหกิจ อ.สุมนา เกษมสวัสดิ์รองผู้อำนวยการฝ่ายบริการวิชาการและ อ.ศศิธร ปังศิริกุล ผู้อำนวยการศูนย์บ่มเพาะธุรกิจและสตาร์ทอัพ และเจ้าหน้าที่ในหน่วยงานร่วมพิธี
![](https://asc.rsu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/272788086_257344096513889_2452781382351146511_n-1024x683.jpg)
![](https://asc.rsu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/272890142_257357739845858_1372170017207293745_n-1024x683.jpg)
![](https://asc.rsu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/272750684_257357373179228_3561942158790331396_n-1024x683.jpg)
![](https://asc.rsu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/272853242_257344043180561_803743442463102183_n-1-1024x683.jpg)