วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2564 เวลา 9.30 น. ศูนย์บริการทางวิชาการร่วมกับคณะเทคโนโลยีอาหาร จัดปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกงานสาขาธุรกิจและอุตสาหกรรมอาหาร ในรูปแบบออนไลน์ ผ่านระบบ Google meet โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.วราพร ลักษณลม้าย คณบดีคณะเทคโนโลยีอาหาร และคณาจารย์ เข้าร่วมฟังด้วย ซึ่ง ผศ.ดร.วุฒิพงษ์ ชินศรี ผู้อำนวยการศูนย์บริการทางวิชาการ ได้บรรยายเกี่ยวกับแผนการฝึกงาน และมอบหมายงานให้นักศึกษาฝึกงาน ซึ่งหวังเป็นอย่างยิ่งว่านักศึกษาฝึกงานจะได้รับความรู้และได้ทดลองปฏิบัติงานจริงในการฝึกงานครั้งนี้
![](https://asc.rsu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/fffvvee-600x336.webp)
จัดอบรมแบบออนไลน์ (Online)
หลักสูตร Prompt Engineering Master รุ่นที่ 4
มาตามคำเรียกร้อง หลายๆ ท่านเรียกร้องให้จัดอีก ….กับ “หลักสูตร Prompt Engineering Master รุ่นที่ 4” ในครั้งนี้เราจะมาเรียนรู้การนำเครื่องมือ AI Tools มาเรียน พร้อมกับทำโจทย์จริงด้าน